Breaking

Monday, 15 March 2021

KUTOKA UIGIZAJI HADI FAMILIA YA KIFALME


MEGHAN Markle alitengeneza jina lake kama muigizaji na mhamasishaji kabla hajaolewa na Mwanamfalme Harry, Mei 2018 na kuwa Duchess of Sussex.

 

Kabla hajakutana na Mwanamfalme Harry, Meghan alifahamika zaidi alipoigiza kama wakili Rachel Zane katika mfululizo wa filamu ya Marekani inayoitwa Suits.

 

Alipoingia katika familia ya kifalme, ilimbidi aache kazi yake ya uigizaji na kuanza kujitolea kusaidia watu wenye mahitaji maalum.

 



Akajifungua mtoto Mei 2019, lakini mwaka huo huo yeye na Mwanamfalme Harry waliondoka katika kasri ya kifalme na kuanza maisha mapya Kaskazini mwa Marekani.

 

Kwa sasa wanandoa hao wanaishi California na wanatarajia kuwa na mtoto wa pili.

 

Maisha yake ya awali

Meghan Markle alizaliwa Agosti 4, 1981 na kukulia Los Angeles, Marekani. Alisoma shule ya msingi ya binafsi huko Hollywood na kuanza kampeni ya usawa kijinsia akiwa na umri mdogo. 

 

Akiwa na miaka 11, aliandika barua kwa mke wa Rais wa Marekani wakati huo, Hillary Clinton na kuonesha masikitiko yake katika tangazo la TV la sabuni ya maji lililosema "Wanawake Marekani kote wanapambania masufuria."

 

Ndani ya siku 30 baadaye watengenezaji wa sabuni ile walibadilisha neno "wanawake” na kuweka neno “watu". 

 

"Ulikuwa wakati ambao niligundua nguvu ya hatua niliyochukua,” alisema Meghan na kuendelea "Niliweza kusimamia usawa kwa kiwango kidogo."

 

“Nikiwa na miaka 15, nilijitolea kufanya kazi ya kupika huku nikiendelea na masomo yangu katika chuo cha wasichana cha Kanisa Katoliki na kuhitimu masomo yangu katika Chuo Kikuu kiitwacho Northwestern University School of Communication kilichopo Chicago, mwaka 2003,” alisema.

 

Alianza kwa kufanya kazi kwa mafunzo katika ubalozi wa Marekani nchini Argentina na kumfanya afikiri kuwa anaweza kuingia katika siasa lakini mambo yalibadilika na kuwa muigizaji. 

Katika usaili, aliambiwa kutengeneza fedha kwa kutengeneza kadi za mialiko ya harusi, akitumia ujuzi wake wa kuandika vizuri shuleni.

 

Baba yake alikuwa mtaalamu wa kupiga picha katika kipindi maarufu cha ndoa 1980.

 

Katika maisha ya uhalisia, muungano wa Meghan na Harry haikuwa ndoa yake ya kwanza. 

 

Mnamo Septemba 2011, aliolewa na mtayarishaji wa filamu ya Trevor Engelson, lakini wenzi hao waliachana miaka miwili baadaye.

 


Mnamo Septemba, iliripotiwa kuwa mumewe wa zamani alikuwa akitoa kipindi kipya cha runinga kikiangazia mapambano ya mtu na mkewe wa zamani ambaye anaolewa katika familia ya kifalme. 

 

Mnamo 2014, alianza kuandika juu ya mada kama chakula, urembo, mitindo na safari, na hadithi yake mwenyewe, kwenye wavuti yake ya maisha, The Tig.

 

Meghan alisema kuanzisha wavuti hiyo ilikuwa jaribio la "kuchapisha tena yaliyomo kwenye urembo kujumuisha vipande vya kufikiria juu ya uwezeshaji wa kibinafsi" na kuwa na wanawake wenye nguvu. 

 

Katika chapisho moja, alielezea "Sijawahi kutaka kuwa mwanamke ambaye hula chakula cha mchana - nimekuwa nikitaka kuwa mwanamke anayefanya kazi." Tovuti pia ilibeba blogu zilizo wazi ambazo aliandika kila sherehe za siku yake ya kuzaliwa. 

 

Alipotimiza miaka 33 mwaka 2014, aliandika "Miaka yangu ya 20 ilikuwa ya kikatili - vita vya mara kwa mara na mimi mwenyewe kuhukumu uzito wangu na mtindo wangu.

 

Alikua pia na wasifu mkubwa wa mtandao wa kijamii, na wafuasi milioni 1.9 kwenye Instagram na zaidi ya 350,000 kwenye Twitter. 

 

Lakini alifunga The Tig Aprili 2017 na kufuta akaunti zake za kijamii Januari 2018.

 

Alishughulikia masuala ya unyanyapaa kuhusu afya ya hedhi katika makala ya jarida la Time Machi 2017 na alikuwa balozi wa ulimwengu wa World Vision Canada ambayo inafanya kampeni ya elimu bora, chakula na huduma ya afya kwa watoto duniani kote.

 

Kama sehemu ya jukumu lake, muigizaji huyo alisafiri kwenda Rwanda kwa kampeni ya maji safi ya msaada. 

 

Kujitolea kwa Meghan kwa usawa wa kijinsia kumemuona akifanya kazi na Umoja wa Mataifa (UN), na alipokea pongezi kutoka kwa hadhira ikiwa ni pamoja na Katibu Mkuu wa umoja hu, Ban Ki-moon kwa hotuba ya kusisimua juu ya Siku ya Wanawake Duniani mwaka 2015.

 

Akizungumzia jinsi alivyochanganya kuigiza na kampeni, alisema "Wakati maisha yangu yanahama kutoka kambi za wakimbizi kwenda kwa mazulia nyekundu, mimi huwachagua wote kwa sababu ulimwengu huu unaweza kuwapo.”

Meghan ambaye baba yake ni Mzungu na mama ni Mmarekani mweusi, pia amezungumza juu ya kukubaliana na kitambulisho chake cha rangi.

 

Katika nakala ya jarida la Elle, aliandika "Ingawa urithi wangu uliochanganywa unaweza kuwa uliunda eneo la kijivu linalozunguka kitambulisho changu, na kuniweka na mguu pande zote za uzio, nimekuja kukubali hilo.

 

Ndoa ya Mwanamfalme

Mwishoni mwa mwaka 2016, Harry alithibitisha alikuwa na uhusiano na Meghan - wakati anatoa taarifa akiwatuhumu waandishi wa habari kwa kumnyanyasa.

 


Wawili hao walikuwa wamekutana siku isiyojulikana, iliyoandaliwa na rafiki wa pande zote.

Baada ya tarehe mbili tu, walienda likizo pamoja kwenda Botswana.

 

Septemba 2017, Meghan aliliambia jarida la Vanity Fair kwamba walikuwa "watu wawili ambao wanafuraha na wanapendana sana,"

 

Na katika mahojiano Novemba, wakati uchumba wao ulipotangazwa, Harry alikiri kwamba hajawahi kusikia juu ya Meghan kabla ya rafiki yake kuwatambulisha, na "alishangaa sana".

 

Meghan na Harry walioana  huko St George's Chapel, Windsor, Mei 19, 2018.

 

Siku chache baadaye, Meghan na Harry walitangaza kuwa wanatarajia mtoto wao wa pili.

 

Ikaja habari kwamba wenzi hao walikuwa wameamua kuzungumzia uamuzi wao wa kuondoka kwenye ufalme, kwa mujibu wa mahojiano ya runinga na Oprah Winfrey.

 

Na kulikuwa na taarifa kutoka Ikulu ya Buckingham kwamba itachunguza madai ya Duchess ya Sussex kuonea wafanyakazi wa kifalme mwaka 2018.

No comments:

Post a comment

Post Top Ad

Your Ad Spot

Pages